สมาคมได้บริหารไทยพาร์คต่อในปีหน้าค่ะ
การประชุมระหว่างสมาคมศูนย์ชุมชนชาวไทยในเบอร์ลินกับหน่วยงานราชการเยอรมันต่างๆที่เกี่ยวข้องกับไทยพาร์คเมื่อวันพฤหัสบดีที่ 23 กันยายน พ.ศ. 2564 ในเรื่องต่างๆ เช่น การบริหารงานไทยพาร์ค, การคัดเลือกผู้ประกอบการ, การจัดการเรื่องขยะ, การจัดระเบียบเรื่องการจัดเก็บอุปกรณ์ของผู้ประกอบการในกรณีที่อาคารอเนกประสงค์ยังไม่เสร็จในปีหน้า, Parkläufe ( เจ้าหน้าที่ดูแลสวน), สุขอนามัยในตลาดไทยพาร์ค, และรายรับรายจ่ายของสมาคม เป็นต้น ได้ประสบผลสำเร็จในระดับที่น่าพอใจกันทุกฝ่ายค่ะ
ตามที่ทางสมาคมได้ส่งหนังสือร้องเรียนไปทางเขตนั้น ทางสมาคมได้ชี้แจงเกี่ยวกับปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้น วิธีแก้ไข และการทำงานร่วมกันระหว่างสมาคมกับทางเขต Charlottenburg-Willmersdorf งานนี้เห็นได้ชัดเลยค่ะว่าทางเขตสนับสนุนไทยพาร์คเต็มที่ค่ะ
![](https://static.wixstatic.com/media/7e0ac5_f54f4f4b20bd43a893a91c780f973a1b~mv2.jpg/v1/fill/w_95,h_63,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/7e0ac5_f54f4f4b20bd43a893a91c780f973a1b~mv2.jpg)